MEDIA CONVERTER SNTEK - 1100, 2100 Series

Nhà cung cấp: Cung cấp bởi SNTek
Giá gốc Liên Hệ

← Sản phẩm trước Sản phẩm sau →

Mô tả sản phẩm
 MEDIA CONVERTER SNTEK - 1100, 2100 Series

Media Converter SNTEK (hay Bộ chuyển đổi quang sang điện - O/E), là thiết bị sử dụng cho chuyển đổi truyền dẫn quang qua Ethernet tốc độ cao. Với cấu hình gồm 1, 2 sợi quang, tốc độ lên tới 10/100/1000Mbps mang lại khoảng cách truyền ổn định trên cáp quang sợi đơn mốt (single-mode), phù hợp cho mọi nhu cầu sử dụng.

Đặc tính kỹ thuật:

  • Chuẩn giao tiếp: IEEE802.3 10 Base-T, IEEE 802.3u 100Base-TX/FX và IEEE802.3z, IEEE802.3abstandard.

  • Được lắp đặt bộ nhớ SRAM giúp tăng tốc độ truy cập khi xử lí tín hiệu.

  • Chế độ tự nhận diện MDI/MDI-X.

  • Có thể mở rộng khoảng cách kết nối lên đến 120km ở chế độ đơn mốt.

  • Media converter SNTEK có kích thước nhỏ gọn, dễ sử dụng, 1 cổng kết nối điện RJ45 sử dụng cáp mạng UTP và 1, 2 cổng kết nối quang đầu kết nối SC sử dụng cáp sợi quang SM.

Tiêu chuẩn kỹ thuật cơ bản

Model

SNTEK-2100S/G-20

SNTEK-1100S/G-20/40/60/80-3/4/5

Standards

IEEE802.3u, 10/100/Base-Tx, 100Base-SX / LX, IEEE802.3z/ab.

Interface

1 RJ-45, 2 SC Connector

1 RJ-45, 1 SC Connector

Connector

SC connector

SC connector

Fiber Cable

9 or 10/125µm

9 or 10/125µm

Fiber Mode

Single-mode

Single-mode

Wave Length

1310/1550 nm

1310 or 1550nm

Max. Distance

20/40/60/80/100/120Km

20/40/60/80/100/120 Km

Power

Adapter : 110-265V AC Input; Output: 5V 1A

Operating Humidity

Operating temperature: 0 ~ 60° C ; Humidity: 5 ~ 90%

Dimension

94 x 71 x 26mm (L x W x H)

Emission

FCC Class A, CE

 Các thông số kĩ thuật của sản phẩm có thể thay đổi mà không cần báo trước.

Thông tin đặt hàng

Model

Description

SNTEK-2100S-20

10/100BASE-TX to 100BASE-FX Converter , 20kmSingle-mode, SC duplex, 1310/1550nm

SNTEK-2100SG-20

10/100/1000BASE-TX to 1000BASE-FX Converter ,  20km, Single-mode, SC duplex, 1310/1550nm

SNTEK-1100S-20-3

10/100BASE-TX to 100BASE-FX Converter , 20km,  Single-mode,  SC, 1310nm

SNTEK-1100S-20-5

10/100BASE-TX to 100BASE-FX Converter , 20kmSingle-mode,  SC, 1550nm

SNTEK-1100SG-20-3

10/100/1000BASE-TX to 1000BASE-FX Converter , 20km,  Single-mode,  SC, 1310nm

SNTEK-1100SG-20-5

10/100/1000BASE-TX to 1000BASE-FX Converter , 20km,  Single-mode,  SC, 1550nm

SNTEK-1100SG-40-3

10/100/1000BASE-TX to 1000BASE-FX Converter , 40km,  Single-mode,  SC, 1310nm

SNTEK-1100SG-40-5

10/100/1000BASE-TX to 1000BASE-FX Converter , 40km,  Single-mode,  SC, 1550nm

SNTEK-1100SG-60-4

10/100/1000BASE-TX to 1000BASE-FX Converter , 60km,  Single-mode,  SC, 1490nm

SNTEK-1100SG-60-5

10/100/1000BASE-TX to 1000BASE-FX Converter , 60km,  Single-mode,  SC, 1550nm

SNTEK-1100SG-80-4

10/100/1000BASE-TX to 1000BASE-FX Converter , 80km,  Single-mode,  SC, 1490nm

SNTEK-1100SG-80-5

10/100/1000BASE-TX to 1000BASE-FX Converter , 80km,  Single-mode,  SC, 1550nm

Ứng dụng thực tế:

1/ Kết nối 2 hay nhiều mạng nội bộ (LAN) sử dụng converter quang điện trên nền cáp quang.

2/ Kết nối mạng internet cáp quang sử dụng converter quang điện kết hợp CPE.

3/ Kết nối hệ thống camera ip giám sát ở khoảng cách xa về trung tâm điều khiển.

4/ Kết nối hệ thống truyền thông đa phương tiện – truyền hình hội nghị trực tuyến.

Nếu có nhu cầu mua sản phẩm này, bạn hãy liên hệ Bộ phận Kinh doanh - Công ty TNHH Công nghệ Song Nhân (SNTek) để có giá tốt nhất ! Cám ơn bạn đã xem

0911494699